அமெரிக்க ஹெச்-1பி விசாவுக்காக மீண்டும் கூடுதல் கட்டணம்!!!

Want create site? Find Free WordPress Themes and plugins.

yl07zkigzezvrnxwvdunஅமெரிக்காவில் ஹெச்-1பி மற்றும் எல்-1 வகையிலான நுழைவு இசைவு (விசா) பெற்றுப் பணிபுரியும் ஊழியர்களைக் கொண்ட இந்திய தொழில்நுட்ப நிறுவனங்கள் மீண்டும் 2,000 டாலர் (ரூ.1.34 லட்சம்) கூடுதல் கட்டணம் செலுத்த வேண்டிய நிலை உருவாகி வருகிறது.இந்தத் திட்டம் கடந்த அக்டோபர் 1-ஆம் தேதியுடன் முடிவுக்கு வந்த நிலையில், அதனை மீண்டும் அமல்படுத்த வேண்டும் என அமெரிக்க நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் வலியுறுத்தி வருகின்றனர்.

அமெரிக்க வர்த்தக மையக் கட்டடங்கள் மீது கடந்த 2001-ஆம் ஆண்டு செப்டம்பர் மாதம் 11-ஆம் தேதி விமானங்களை மோதவிட்டு, பயங்கரவாதத் தாக்குதல் நடத்தப்பட்டது.இதில் பாதிக்கப்பட்டோருக்கு இழப்பீடு வழங்கவும், மறுவாழ்வுக்கான சிகிச்சை அளிக்கவும் ஏதுவாக நிதி திரட்டும் வகையில், சிறப்புச் சட்டம் ஒன்றை கடந்த 2009-ஆம் ஆண்டில் அமெரிக்க அரசு இயற்றியது.
இதன்படி, ஹெச்-1பி மற்றும் எல்-1 வகையிலான விசாக்களைப் பெற்று பணிபுரியும் 50 சதவீத ஊழியர்களைக் கொண்ட நிறுவனங்கள், அமெரிக்க அரசுக்கு கூடுதல் சிறப்புக் கட்டணம் செலுத்த வேண்டும் என்பது கட்டாயமாக்கப்பட்டத..இந்தச் சட்டத்தின் தாக்கம், பெரும்பாலும் இந்திய நிறுவனங்களுக்கு மட்டுமே பொருந்துவதாக அமைந்தது.இந்நிலையில், கடந்த 2010-ஆம் ஆண்டு முதல் 2015-ஆம் ஆண்டு வரையிலான காலகட்டத்தில், இந்திய நிறுவனங்கள் ஆண்டு ஒன்றுக்கு ரூ.468 கோடி முதல் ரூ.535 கோடி வரை கூடுதல் கட்டணம் செலுத்தியுள்ளன என்று நாஸ்காம் (மென்பொருள் நிறுவனங்களின் கூட்டமைப்பு) தெரிவிக்கிறது இந்தச் சூழலில், அத்திட்டம் கடந்த அக்டோபர் 1-ஆம் தேதியுடன் முடிவுக்கு வந்தது. இருப்பினும், அதனை மீண்டும் அமல்படுத்த வேண்டும் என அமெரிக்க நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் சிலர் குரல் எழுப்பி வருகின்றனர்.

Did you find apk for android? You can find new Free Android Games and apps.

You might also like More from author